9A FAMILY
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng kí
9A FAMILY
Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng kí
9A FAMILY
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

9A FAMILY

40 trái tym cùng hòa làm một và 9A cùng đồng thanh : WE ARE ONE

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share|
Tiêu đề

Kinh nghiệm cường hóa đồ Gunny ( của cao thủ gà rừng ) tiếp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp

Admin Cùi bắp nhất Forum
Cùi bắp nhất Forum
Admin

Nam Tổng số bài đã gửi : 434
Điểm cống hiến : 11719
Số lần được cảm ơn : 13
Ngày tham gia forum : 14/04/2011
Công việc/ Sở trườngHọc Sinh
Tính cách Tính cách : Vui vẻ , hài hước
Tài Sản của Admin
Tài sản
Thú nuôi:
Tài sản của mem:

Bài gửiTiêu đề: Kinh nghiệm cường hóa đồ Gunny ( của cao thủ gà rừng ) tiếp Kinh nghiệm cường hóa đồ Gunny ( của cao thủ gà rừng ) tiếp Icon_minitimeFri Apr 15, 2011 9:19 pm

Cách công đồ cấp thấp

Thời gian qua rất cảm ơn các bạn đã quan tâm tới Toppic này của True-Love , hiện topic đã đạt được hơn 90 nghìn lượt người vào xem , và hơn 700 bài comment lại .

Sau khi ra phần 1,2,3 đã có rất nhiều người ốp đồ thành công và comment cảm ơn lại topic, điều đó làm mình rất vui và hào hứng viết tiếp phần 4 này . Như mọi người đã biết sau khi ốp xong phần 3 chia sẻ bí kíp +12 , thì sau đó cách này đã bị V.N.G fix lại và hiện giờ không sử dụng được nữa . Mình sẽ tìm hiểu và sẽ post lại cách +12 khác vào thời gian tới

Còn sau đây , mình sẽ chia sẻ cách đập đồ cấp thấp ,Và mình mong rằng các bạn xem phần 4 này sau khi đã xem hết phần 1,2,3 và các phần chú ý nhỏ nằm rải rác trong các trang của topic ( do mình ko quyền Smod box nên ko sắp xếp chúng được )

Cách cường hóa đồ cấp thấp thường cho tỉ lệ thành công khá cao, và đối với một số người thì nó không hề khó khăn chút nào , tuy nhiên đối với một số người lại khá chật vật . Số đá họ bỏ ra để cộng đồ cấp thấp có khi còn nhiều hơn nhiều số đá cường hóa mà những người khác bỏ ra để đập vũ khí 12

Thật ra nếu cộng đồ +7,8 ,9 mà bỏ 3 viên đá 3 vô rồi them bùa % nữa thì tỉ lệ thành công rất cao, dường như có thể nói là không thể nào thất bại được , Nhưng với đồ cộng thấp mà bỏ ra một lượng đá 5 như thế thì thật là lãng phí phải không các bạn

Làm sao để cường hóa đồ mà ít tốn đá nhất , tránh được lãng phí đá khi mới cộng đồ cấp thấp, đó là mong muốn của tất cả mọi người trong khi phiên bản 2.5 chúng ta có rất ít huy chương sau mỗi ngày làm NV

Cách cường hóa đồ như thế nào, thật ra câu trả lời cũng đã nằm hết ở phần 1,2 rồi. Nhưng với một số người dường như vẫn gặp khó khăn đối với cường hóa cấp thấp này .
Các bạn có thể sử dụng các cách mà mình đã sưu tầm và chia sẻ ở phần 2 của topic như là cách ốp mồi bằng đá hợp thành , cách ốp mồi bằng đá cường hóa cấp thấp… Mình cũng nói luôn là không có cách nào tối ưu , không có cách nào cho kết quả 100% cả , các cách nêu ra chỉ mang mục đích tham khảo , thảo luận với nhau thôi

Sau đây mình xin chia sẻ thêm cho các bạn 1 số cách cường hóa đồ cấp thấp mà mình sưu tập được từ một số các cao thủ ở nhiều sever khác nhau

Thường thì không có acc nào xui quả , nhưng thỉnh thoảng mình vẫn thấy trên kênh loa có người kêu miss vài chục viên đá 5 mà không lên được +8, +9. Mình cũng ko hiểu là nếu sài đá 5 thì ko thể miss với 1 số lượng đá lớn như thế, nên nếu bạn nào gặp trường hợp như thế thì hãy làm theo cách sau để xua đi vận xui cho vũ khí của mình. Đó là : nếu bạn đang dung vũ khí wow, đồ xu , thì hãy di chuyển sang vũ khí Vip, đồ lễ kim để cường hóa, vì theo một số người cường hóa vũ khí vip, đồ lễ kim cho tỉ lệ thành công cao hơn ở mức cường hóa thấp

Một cách khác đó là nếu bạn cảm thấy rèn mình đập không tốt thì nên thuê tiệm rèn ở những G có rèn cấp cao hơn ,mức giá thuê cũng không cao lắm chỉ tâm 100 -200x cho rèn 10 ở những sever cũ, Với rèn G cấp 10 thì được tăng them 100% tỉ lệ thành công , một con số cũng không hề nhỏ phải không , 200x chỉ tương ứng với 1 viên đá cường hóa 4, không nhiều phải không

Và trước khi đập các bạn nên kiểm tra xem mình có những loại đá cường hóa nào ,các loại đá hợp thành nào , sau đó đưa ra cách ốp hợp lí với lượng đá bùa tương ứng, tránh trường hợp ốp mồi xong mà không có bùa để ốp chính

Một bạn ở sever Gà Vườn , mình không nhớ tên vì tên toàn kí tự đặc biệt , đồ full +12, đã chia sẻ với mình cách cường hóa, đó là chọn giờ đập đồ vào giờ ít người cường hóa ( tầm 2h -3h đêm ) ,trước khi ốp bạn ấy tạo ra mạng của mình lag bằng cách download một bộ phim hay một cái gì đó sao cho mạng lag ping đứt liện tục , sau đó sử dụng cách ốp mồi kết hợp cả đá hợp thành và đá cường hóa như mình chia sẻ ở phần 1,2, và đập…

Và một vấn đề quan trọng nhất chính là tâm lí của người đập , nếu bạn chưa đập đồ mà đã lo sợ miss, thì bạn sẽ rất khó thành công, nếu bạn có tâm lí thoải mái một tí, ko chịu áp lực thì việc cường hóa đồ sẽ dễ dàng thôi , vì cường hóa cấp thấp cho tỉ lệ thành công rất cao. Điều này có vẻ mơ hồ nhưng đó là sự thật , tạo cho mình một tâm lí thoải mái chính là tăng tỉ lệ thành công cho bạn. Ví dụ như một bạn mà hôm trước đập miss hết sạch đá, hôm sau làm nv được 1,2 viên đá 3,4 , thấy ko còn gì để mất cho đá vô đập thì lại lên.

Mong rằng các bạn hãy coi việc cường hóa đồ làm niềm vui , lên hay không các bạn hãy vẫn vững tin,và tạo ra động lực để phấn đấu . chúng ta chơi gunny là để giải trí, vui vẻ, nếu đặt việc cường hóa đồ làm áp lực thì các bạn sẽ càng thấy chán mà thôi. Chúng ta chơi game, kết bạn , giao lưu với mọi người . Gunny là một trò mang tính đồng đội, không như các trò khác cần mình thật khủng. Chúng ta đi war, người ta xếp chúng ta theo lực chiến để war với nhau ,chúng ta war cùng bạn bè mình tạo một không khí vui vẻ khi chơi . Đi boss phó bản nếu biết giúp đỡ nhau, kết bạn giao lưu có thể nhờ những ai pro hơn tới giúp các bàn cuối . Cũng nhanh thôi mà. Quan trong là các bạn đừng chán nản khi miss một món đồ nào đó. Lạc quan lên nhé. Game thôi mà …

Trên đây là 4 phần tương ứng với những gì mình biết về cường hóa đồ , các bạn đọc và tham khảo chúng, từ đó rút ra được cách ốp cho riêng mình . Những phần tiếp theo mình sẽ nhường lại cho những bạn đã ốp thành công, chia sẻ các kinh nghiệm của riêng mình cho mọi người cùng tham khảo chia sẻ nhé

Ps : trước kia mình đập đồ miss cũng nhiều, làm xong nv hang ngày , nhon đá cường hóa cả tháng trời thế mà đập bụp phát miss hết, cũng tiêc chứ, nhưng chưa bảo h mình nản và muốn bỏ cả, vì ở nơi đây còn bạn bè anh em , những người bạn ảo nhưng thực sự nó còn quan trọng hơn rất nhiều những món đồ +12.
Tài Sản của Admin
Tài sản
Thú nuôi:
Tài sản của mem:

Hãy cảm ơn bài viết của Admin bằng cách bấm vào"" nhé!!!

https://9alequydon.forum-viet.com

Tiêuđề

Kinh nghiệm cường hóa đồ Gunny ( của cao thủ gà rừng ) tiếp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
::.